Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Chúc lớp trưởng một ngày bình yên, êm ấm bên người mà mình yêu. Nhưng nhớ đừng làm gì quá giới hạn của nó Giởn thôi ko biết lớp trưởng nhà ta có em nào chưa nửa ^^ Thay mặt chủ tịch nước, chủ tịch quốc hội, các bộ trưởng, các ban ngành, 84 triệu người VN, 6 tỷ dân trên thế giới, chúc mừng ...Chúc Mừng Sinh Nhật Các Bạn XHHK33 «´¨`•..¤ Nguyễn Thanh Hà 05-05-1990 ¤..•´¨`» Giáp Thanh Phúc 13-05-1988 (¸.•'´(¸.•'´¤Lương Thị Thiếp 29-05-1989 ¤`'•.¸)`'•.¸) Huỳnh Đình Tuấn Vũ 01-05-1991 «´¨`•..¤Huỳnh Đình Tuấn Vũ 01-05-1991¤..•´¨`» thanh cong
Very Happy CHÀO CÁC BẠN,VÌ LÝ DO RIÊNG THỜI GIAN VỪA QUA VÌ NHIỀU CÔNG VIÊC MINH KO THỂ DÀNH NHIỀU TIME ĐỂ XÂY DỰNG DIÊN ĐÀN ĐC.THỜI GIAN NÀY MONG ĐC GIÚP ĐỞ CỦA CÁC THÀNH VIÊN VỀ MẶT NỘI DUNG ĐỂ XÂY DỰNG DD XÃ HỘI HỌC NGÀY CÀNG LỚN MẠNH.Twisted Evil
ĐÔI BÓNG XHH MUÔN NĂM CHÚNG TÔI LUÔN CỖ VŨ HẾT MÌNH...TỰ TIN CHIẾN THẮNG.HIHI XÃ HỘI HỌC VÔ ĐỊCH ^^ thanh cong

LỜI BÀI HÁT TIẾNG VIỆT

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
tuanlong
Super mod

LỜI BÀI HÁT TIẾNG VIỆT Empty
Bài gửiTiêu đề: LỜI BÀI HÁT TIẾNG VIỆT   LỜI BÀI HÁT TIẾNG VIỆT I_icon_minitimeFri Jan 22, 2010 11:08 pm

Tình yêu tôi hát

Có cơn mưa nào qua đây, sao trời trong xanh là thế. Giá như em còn bên tôi, giá như tôi đừng lặng lẽ .
Giấc ngủ vùi chiều hôm giữa đền đài bỏ hoang, những dại khờ đầu tiên , những thề nguyện ngày xưa .
Anh nhớ em buồn vui nơi đó, anh nhớ em từng đêm gió về bao ước mơ một thời thiếu nữ , nay đã trôi trên sông mùa thu , xuân thiết tha mùa xuân đi mãi, em ghé qua dừng chân đứng lại, đong đếm chi niềm đau nước mắt, tre vẫn xanh hai bên đường ta,qua gió qua miền quê hoang vắng, nghe tiếng dương cầm đêm chết lặng, em có nghe lời ca anh hát khi nắng xôn xao trên hàng cây.
Trước sân bao lần ra hoa , bao lần trăng treo đầu ngõ, có con sông nào dong chơi cuốn theo đôi bờ mưa lũ
. Giấc ngủ vùi chiều hôm , giữa đền đài bỏ hoang, những dại khờ đầu tiên , những thề nguyện ngày xưa.
Anh nhớ em buồn vui nơi đó, anh nhớ em từng đêm gió về bao ước mơ một thời thiếu nữ , theo lá rơi con sông mùa thu , xuân thiết tha mùa xuân đi mãi anh ghé qua dừng chân đứng lại . Đong đếm chi niềm vui nước mắt tre vẫn xanh hai bên đường ta . Theo gió qua miền quê hoang vắng cho tiếng dương cầm đêm chết lặng . Em có nghe lời ca anh hát khi nắng xôn xao trên hàng cây .
Đến bao giờ vườn đầy hoa trắng rơi, chôn vùi nơi đó bóng dáng em lặng yên, bao niềm hạnh phúc thật gần giữa cuộc đời nhỏ nhoi . Bao lần giông tố đã đi qua đời anh, bao hoàng hôn tím ngắt rơi trên dòng sông, bao bình minh chói chang trên miền quê hương nắng gió . Sóng rất hiền và đại dương rất xanh trên bờ cát trắng những dấu chân trẻ thơ, em ngồi ca hát một mình giữa khoảng trời bỏ quên.
Anh nhớ em buồn vui nơi đó, anh nhớ em từng đêm gió về, bao ước mơ một thời thiếu nữ theo lá rơi con sông mùa thu xuân thiết tha mùa xuân đi mãi em ghé qua dừng chân đứng lại, đong đếm chi một thời nước mắt tre vẫn xanh hai bên đường ta . Theo gió qua miền quê hoang vắng cho tiếng dương cầm đêm chết lặng, em có nghe lời ca anh hát kia nắng xôn xao trên hàng cây. Anh nhớ em .... buồn vui nơi đó ..... Anh nhớ em .... Anh có nghe tình yêu tôi hát xa vắng đi niềm kiêu hãnh lạ ....

Trái tim bên lề
Em đã biết bao ngày bên em
là anh đã có bấy nhiêu ngày yêu em !
nhưng em vẫn ngây thơ nên ko biết tình anh
thầm yêu em nên tim đau rã rời !
Anh đã thấy bao người yêu em
tim anh đã nhức nhối thinh lặng bên em
nhìn em yêu tuy ngay đây nhưng rất xa xôi
vì tim em đã trót trao ai rồi !
Tình yêu sâu kín cho em đã bao ngày thầm lặng
nhìn em ko nói lên câu nói chi đây
lòng xót xa đi bên đời em và thấy em chịu nhiều đắng cay mà tim anh đây vì yêu em nên đau rã rời

Vì em đã trót yêu ai em mãi vô tình ko nhận ra tình yêu anh dẫ trao em bấy lâu nay
một trái tim bên lề rất đau vì biết em chẳng hề biết đâu ....tình yêu anh đã trao em rồi.......hú hu hù !

BỖNG DƯNG MUỐN KHÓC!

Đến chiếc lá cũng cần có nhau
Sao em không giữ nỗi yêu thương
Lac về đâu giữa cơn giông chiều về
Lá cứ trôi buồn miên mang

Bỗng muốn khóc cho lòng nhẹ nỗi đau
Sao em không cứ khóc cho vơi đi
Vẫn biết thế nhưng lòng chợt đau tháng
Chuyện vui em hãy giữ , cho nỗi buồn đừng qua đây

Chorus :

Khi đêm còn lại trong kí ức
Em ru một thời ta êm ấm
Có nước mắt đắng lăn vệt dài trên mi

Qua di thật rồi cơn mưa ấy
Miên man chuyện buồn riêng em thôi
Bỗng có nước mắt rơi thật nhiều hôm nay

Mưa ngâu

Giọt mưa mưa ngâu mưa ngâu búp non trên cành thành lá biếc
Giọt mưa mưa ngâu mưa ngâu tròn xoe chiếc ô trên đầu
Ngày xưa đôi ta bên nhau chiếc ô xoe tròn là bóng lá
Mong sao mưa thật lâu để cho đôi lứa bên nhau
Ngày nay đôi ta xa nhau vắng em anh nhìn từng góc phố
Từng đôi uyên ương bên nhau tròn xoe chiếc ô trên đầu
Ngày nay đôi ta xa nhau lá xanh trên cành thành lá úa
Từng giọt mưa ngâu rớt bên thềm tình yêu đâu dễ lãng quên
Và cơn mưa mưa rồi sẽ tan đi trên trời đầy nắng gió
Giọt mưa ngâu hay là nước mắt ai nhớ nhau?
Chuyện tình yêu như là những cơn mưa trong đời đầy nắng gió
Để trên mi ai bây giờ ướt đẫm mưa ngâu

Quê tôi

Quê tôi sớm tinh mơ tiếng gà gọi, cha vác cuốc ra đồng
Ai đem nắng đong đầy đôi vai, cháy những giọt mồ hôi..
Quê tôi có cánh diều vi vu, xa xa luỹ tre làng
Trưa trưa dưới mái đình rêu phong, là bóng mát ngày thơ
Quê tôi có cánh đồng bao la, thơm hương lúa lên đòng
Liêu xiêu mái tranh nghèo đơn xơ, trở về nhé tuổi thơ tôi..
Quê tôi với con người chân phương, ai xa níu chân về
Quê hương bước ra từ câu thơ, đẹp như lời mẹ ru..

Phía cuối con đường

Con đường dài, lá rụng đầy. Bỗng một ngày gió đến thì thầm, gọi chiếc lá cuối đông thức cơn ngủ say.
Em ngại ngùng giấu nắng vào lòng. Đêm dù dài cũng sẽ phai, và hãy rộng lòng đón yêu thương đang chờ em tới!

Yêu! Là cùng nhau chia đôi nỗi buồn, là cùng chung vui phút giây hạnh phúc. Dắt nhau đi trên ngày xanh..

Yêu! Là cùng chung bước trên con đường, cùng nắm tay nhau thật chặt. Để luôn nhớ rằng, bước thật chậm, để biết yêu em nhiều hơn!

Xin đi cùng chung tới cuối con đường để chiếc lá không tàn phai.
Xin cho tình yêu luôn trong xanh chẳng nhạt phai theo năm tháng!

Yêu! Là cùng nhau chia đôi nỗi buồn, là cùng chung vui phút giây hạnh phúc. Dắt nhau đi trên ngày xanh...
Yêu! Là cùng chung bước trên con đường, cùng nắm tay nhau thật chặt. Để luôn nhớ rằng, bước thật chậm, để biết yêu em nhiều hơn
Sống trong đời sống cần có một tấm lòng
Để làm gì em biết không ?
Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi
Gió cuốn đi cho mây qua dòng sông
Ngày vừa lên hay đêm xuống mêng mông
Ôi trái tim đang bay theo thời gian
Làm chiếc bóng đi rao lời dối gian

Những khi chiều tới cần có một tiếng cười. Để ngậm ngùi theo lá bay. Rồi nước cuốn trôi, rồi nước cuốn trôi

Hãy nghiêng đời xuống nhìn hết một mối tình
Chỉ lặng nhìn không nói năng
Để buốt trái tim để buốt trái tim
Trong trái tim con chim đau nằm yên
Ngủ dài lâu mang theo vết thương sâu
Và sớm mai chim bay đi triền miên
Và tiếng hót vang trong trời gió lên

Hãy yêu ngày tới dù quá mệt kiếp người. Còn cuộc đời ta cứ vui. Dù vắng bóng ai, dù vắng bóng ai

Mơ một hạnh phúc

Khi gặp nhau / tình yêu hé nở nụ cười,nắng mai/ làm hồng đôi tim ấm nồng
Bao mộng mơ ước muốn/ luôn luôn làm / anh vui
Lòng thầm mang ơn /trời đã cho anh gần em

Bao ngày qua/ niềm vui cũng đã /nhạt màu
Với anh/ mộng mị cho anh nỗi phiền
Bao buồn vui /giấu kín, không biết kể cùng ai
Sợ người không vui /nên em đành thôi
Mơ 1 hạnh phúc ấm áp nơi con tim anh có quá lớn lao không anh?Hãy nói em nghe đi anh....
Để em được sống mãi với tiếng yêu đầu, chất ngất khi ta gặp nhau.’Chẳng được sao anh?
Mơ 1 hạnh phúc mãi mãi chỉ riêng em thôi có quá lớn lao không anh?Hãy nói em nghe đi anh...
Để em được thấy mãi những khi anh cười,thấy mãi anh trong niềm vui
Và sẽ mãi luôn... được gần/ bên/ anh....
Giấc mơ tuyết trắng
không một ai khác trên đời đêm về mơ tuyết trắng
không một nơi khác trên đời lấp lánh hơn
anh nằm mơ giữa ban ngày, anh là tuyết bên trời bay
ru em bình yên, ru em bình yên, nép trong lòng anh
Tình yêu trong lành nhất thế gian
Nở cánh hoa mếm giữa tuyết mơ
Em đang lặng nghe tim mình lên tiếng
Ngân nga hoài câu chìu mến
Tình yêu trong miền tuyết trắng bay
Tình anh em về ướp tuyết xây
Em đanh lặng nghe tim mình lên tiếng
Em đang nằm mơ, giấc mơ dịu dàng

Nhớ

Một vì sao rớt xuống trong đêm, như anh đến ôm em bên thềm. Dường như em chỉ muốn anh thôi, ngồi lặng im lắng nghe anh cười anh nói.
Anh/ như là gió, vừa mới đến là thế nhưng đã xa rồi. Em/ đang ngồi đây, mà thương nhớ cứ trôi về anh mãi.
ĐK: Người yêu dấu/ biết bao ngày, nhơ anh nhưng em ko sao nên lời. Lang thang trong cơn mơ, tìm đâu thấy anh cho vơi đi bao nỗi nhớ.
Ôi em làm sao? tình yêu bắt đầu cho em u sầu đôi mắt, khi em trong cô đơn là khi biết em đang yêu thương anh tha thiết.
Ôi em làm sao, vì đâu những chiều em luôn mong chờ anh tới. Một lần được nhìn anh, là như giấc mơ mang theo cơn gió bay về.
Lần đầu tiên chỉ thấy anh thôi, là em đã nhớ nhung anh rồi. Bài tình ca chỉ hát cho anh, người yêu hỡi hãy nghe những lời em nói.
Yêu anh là nhớ, là chỉ biết đến những giây phút mong chờ. Anh đâu thờ ơ, mà đem giấu nỗi nhớ lửng lờ ko nói.
(Người yêu dấu biết bao ngày, nhớ anh nhưng em ko sao nên lời, Lang thang trong cơn mơ, tìm đâu thấy anh cho vơi đi bao nỗi nhớ.
Ôi em làm sao? tình yêu bắt đầu cho em u sầu đôi mắt, khi em trong cô đơn là khi biết em đang yêu thương anh tha thiết.
Ôi em làm sao, vì đâu những chiều em luôn mong chờ anh tới. Một lần được nhìn anh, là như giấc mơ mang theo cơn gió bay về)2

Giấc mơ chỉ là giấc mơ

Đêm nay lại một đêm nữa em nhớ mong anh đếm từng phút giây trôi qua vô tình. Anh đang ở một nơi xa em nhớ mong anh vô cùng. Ước sao mình được bên nhau đêm nay. Giấc mơ chỉ là giấc mơ.
Em mơ về ngày xa xăm ta sống bên nhau không còn cách xa, không còn mong chờ. Em mơ được ngồi bên anh ta nói với nhau bao điều. Những vui buồn ta cùng trong tay nhau. Giấc mơ chỉ là giấc mơ.
ĐK: Rồi anh cứ đi, đêm ngồi đây em vẫn mong chờ. Vẫn thầm mong anh yêu nơi xa sống vui bình yên. Ngày trôi mãi xa, sao tình yêu vẫn cứ ở lại. Tháng năm dài tình em héo khô theo bóng ai kia hững hờ. Há ha, a ha... Vẫn thầm mong anh yêu nơi xa sống vui bình yên. Há ha, a haaaa........ Tháng năm dài tình em héo khô theo bóng ai kia hững hờ. ,Hững hờ...
Cầu vồng khuyết
Ai đã yêu một lần, đều hạnh phúc với người mình yêu
Ai đã yêu một lần, đều trải qua cay đắng của tình yêu
Ngày xưa tôi cũng yêu người tôi yêu đẹp xinh
Như hoa như đôi thiên thần
Giờ đây tôi lặng im nhìn em xa rời tôi
Chia đôi cầu vồng ngày xưa

Đã khuyết rồi vẫn ngồi đếm sao

Sương rơi lạnh ướt đôi bờ vai
Ánh trăng đã không còn nữa
Chỉ còn chiếc cầu vồng khuyết để mình tôi đơn côi
Đến bao giờ mới được có em
Đến bao giờ thấy được cầu vồng
Tôi ngồi giữa đêm lạnh vắng
Hỏi vì sao tôi lại khóc
Giờ mới biết đâu là yêu

Black Spider send to Everybody which be loving and will belove (^_^)!!! Một ngày anh nhớ,nhớ bóng hình em,trái tim mong chờ những phút bên em.Rồi ngày anh nhớ ánh mắt dịu êm,môi cười làm tim anh khẽ run.Từng ngày anh nhớ,nhớ tháng ngày đó vui đùa tung tăng như bao trẻ thơ.Đến bây giờ dường như tình yêu đã dâng trào,chấp cánh cho ta nhiều mơ ước .1...2...3 ngôi sao lung linh toả sáng trên cao,cùng tinh tú thắp sáng lên chuyện tình yêu hai chúng ta.Em hãy đến bên anh và nắm lấy những gì hạnh phúc ở trong vòng tay anh...1 2 3 ngôi sao lung linh toả sáng đêm nay hãy thắp sáng những ước mơ và toả sáng hai đứa tôi những chiếc hôn này,một tình yêu của hai người trong những câu chuyện thần tiên của em với anh...

Anh

Anh vẫn đến dù trời gió mưa giăng khắp lối , dù cho những lúc giá rét ru đêm mùa đông lạnh lùng , anh đến với ánh mắt bao tình yêu nồng nàn, nụ cười trên môi xoá hết âu lo, em mang đến cuộc đời những fút giây ấm áp tựa đầu bên nhau dưới ánh sáng muôn vì sao diệu kì như thắp ánh sáng cho tình yêu đôi mình hoà nhịp đôi tim ngàn lời yêu thương
Là đôi cánh chim nâng anh bay cùng cuộc đời , là nơi ấm êm anh tìm trong cơn bão tố , anh giang cánh tay đón lấy em vào lòng đặt ngàn yêu thương lên chiếc hôn ngọt ngào , anh lắng nghe tim mình hạnh phúc ngất ngây tràn dâng , nguyện đi với em suốt con dường đời dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước vì em vững tin khi có anh dẫn đường, đặt vào tay anh con tim em cùng cuộc đời để anh đưa cho con thuyền mình đến bến bờ yêu thương

Người là ánh sáng của đời tôi

Anh đã cất bước quay mặt đi vội vàng.
Chuyện hôm qua khiến cho lòng em ngỡ ngàng
Giữa căn phòng im tiếng người
Ngoài kia gió gào mưa vẫn rơi
Mong anh sẽ thứ tha lời nói vô tình.
Giờ đây giữa trái tim còn in bóng hình
Có anh kề bên nói cười
Người là ánh sáng của đời tôi

Khi anh đã bước đi chẳng quay trở về
Nghe như trong lòng em băng giá tái tê
Em mới hay rằng trái tim đã hiến dâng người
Đời em vô nghĩa khi lìa xa người ơi
Cơn giông tố thioáng qua rồi sẽ phai tàn
Xin bao dung để tình yêu mãi chứa chan
Cõi thiên đàng sẽ hoang tàn nếu vắng anh
Ngàn trăng sao nhớ anh đêm đêm.

Yêu thương mong manh

Anh, mình đã trao nhau nhiều hơn đã hứa
Mà vì sao đôi khi em thấy yêu thương thật quá mong manh. Dù biết cuộc đời tựa như những tháng năm kia đổi thay. Vẫn mong cho mình mãi bên nhau dài lâu ..

Em lòng vẫn khát khao được yêu mãi thế
Dù mai đây đôi ta đâu biết yêu thương mình sẽ ra sao. Người hỡi, tình mình tựa như những áng mây trôi về đâu. Hãy yêu nhau để có nhau mai về sau

Người yêu nhé nhìn em lần nữa
Hứa một lời sẽ mãi bên nhau
Và anh sẽ nhìn em và hát
Anh sẽ mãi yêu em hơn lời anh nói

Dù năm tháng đổi thay người hỡi
Những ngọt ngào vẫn mãi trong nhau
Bàn tay vẫn tìm nhau trìu mến
Và ta sẽ mãi yêu cho dẫu mai đây về đâu

Bình minh sẽ mang anh đi

Xin hãy hôn anh thật lòng .Vì mai đã xa nhau thật rồi. Anh biết khi tàn bóng đêm, bình minh rồi sẽ mang em thật xa.(twice). ?(*)
Có bóng tối dưới lối anh đi. Buồn từng đêm bơ vơ lạc bến mơ. Biết sẽ rất buồn khi nắng mai về, ước sẽ có ngày tay níu tay, 1 lần được nói cùng em rằng:" Anh yêu em ngàn đời biết không?".
Repeat (*).
Từ khi em ra đi không quay về. Đợi chờ em chơ vơ 1 giấc mơ, có chút ánh sáng nào soi lối anh đi, có tiếng khóc thầm về đêm mỗi khi. Người đành lòng thế thật sao. Đêm nay , ai nghe tiếng tôi.
Repeat *.
Hãy, hãy về đây với anh hãy quay về đây. Nói, nói 1 lời với anh:" Em vẫn nhớ anh".
Repeat *. Mất em thật sao?

Đôi giày vải

Nhẹ chân bước trên đương hoang vắng ngày hè cơn giông vừa im lắng
chỉ còn trên mái hiên vài giọt long lanh long lanh
trông xa xa về phía nắng hồng bàn chân ai lướt ngang
đôi chân cô nàng bé tí tẹo lặng ngụp trong đôi giày vải
ôi sao ta lòng vấn vương hoài từ khi nàng ghé qua
lòng đứng vắng tênh từ lâu lắm ngày hè dâng lên bờ môi thắm
lặng nhìn em bước qua tùng nhịp vu vơ vu vơ
khi cơn mưa về phía chân trời niềm vui ta khắp nơi
trông xa xa cành lá tười ngập ngừng như chưa bao giờ
ôi sao ta lòng nhớ nhung hoài từ khi nàng ghé qua
dường như ta đã thấy sẽ nhớ mãi nhớ mãi khi tóc em buông dài
dường như nghe quanh ta quanh ta không bóng ai
dường như ta đã biết sẽ có lúc có lúc ta mãi mãi bên em
và dường như ta luôn mong em bình yên

Anh sẽ nhớ mãi

Chỉ một ánh mắt đắm đuối em trao, anh ngỡ như ánh sao trên trời rơi bao tim này, muôn ngàn thương yêu anh mong ánh sao trời kia, ngừng mãi nơi đây. Anh sẽ không quên giây phút này... và anh muốn mắt /em mãi không rời xa ..
.Một làn môi ấm đã lướt qua đây, cho thế gian bỗng như ngưng lại. Những giây phút này,mãi còn trong anh như sao sáng.. khi màn đêm dần xuống quanh đây.Em đã cho anh ấm lại, dù bao giá băng trong tim vẫn còn ,người hỡi hãy luôn gần anh

Chorus:Và ... anh/ sẽ nhớ mãi những phút mặn nồng /khi anh ôm thương yêu vào lòng .Ôm tia nắng của ngày giá rét /cho đời này bao ấm áp.. .Em như muôn ngàn giọt mưa xuân /ươm tinh chồi xanh tươi thắm ....Hãy đến đây cùng anh để anh mãi ấp ôm và mãi có.. em trong đời ..................................................mãi có em trong đời .

Cơn mưa tình yêu

Người yêu ơi cỏ mềm đã héo khô
Mặt hồ lá xác xơ những con đường vắng sương mờ
Từng bước chân cuốn đi mùa thu xa lắm
Để nỗi buồn cứ thế đến bao giờ?

Hạt cơn mưa ngoài trời đêm gió lạnh
Giật mình nhớ tới anh hãy chờ em anh nhé
Và hãy cho nhau sát lại nụ hôn như bất ngờ
Ngọt ngào như phố tình yêu anh ngàn lần hơn nữa.

ĐK:
Một phút anh ngẩn ngơ, một phút em ngẩn ngơ
Đừng vội làm cơn mưa dâng kín trong lòng em
Để trái tim ngù quên, để nỗi đau triền miên
Từng gịot buồn đánh rơi trên hàng mi ướt mềm

Thổn thức ta nhìn nhau, hẹn ước cho ngày sau
Trọn đời mình bên nhau nhé anh,tình yêu
Vì chính em mà thôi, vì yêu anh mất rồi
Sớm mai dành cho nhau tia nắng đầu tiên rạng ngời.

Mưa xa dần hàng cây
Hạt mưa mơn man giây phút này
Ánh sao đưa ta về bên nhau.....................

Yêu thương mong manh

Anh mình đã trao nhau nhiều hơn đã hứa
Mà vì sao đôi khi em thấy yêu thương thật quá mong manh
Người hỡi tình mình tựa như áng mây trôi về đâu
Vẫn mong cho mình mãi bên nhau dài lâu

Em lòng vẫn khát khao được yêu mãi thế
Dù mai đây đôi ta đâu biết yêu thương mình sẽ ra sao
Người hỡi tình mình tựa như những tháng năm kia đổi thay
Hãy yêu nhau để có nhau mãi về sau
ĐK:Người yêu nhé nhìn em lần nữa
Hứa một lời sẽ mãi bên nhau
Và em sẽ nhìn anh và hát
Em sẽ mãi yêu anh hơn lời em nói

Dù năm tháng đổi thay người hỡi
Những ngọt ngào vẫn mãi trong nhau
Bàn tay vẫn tìm nhau trìu mến
Và ta sẽ mãi yêu.. cho dẫu/ mai đây về đâu

Diễm Xưa

Mưa vẫn mưa bay trên tầng tháp cổ
Dài tay em mấy thu mắt xanh xao
Nghe lá thu mưa reo mòn gót nhỏ
Đường dài hun hút cho mắt thêm sâu

Mưa vẫn hay mưa trên hàng lá nhỏ
Buổi chiều ngồi ngóng những chuyến mưa qua
Trên bước chân em âm thầm lá đổ
Chợt hồn xanh buốt cho mình xót xa

Chiều nay còn mưa sao em không lại
Nhớ mãi trong cơn đau vùi
Làm sao có nhau, hằn lên nỗi đau
Bước chân em xin về mau

Mưa vẫn hay mưa cho đời biển động
Làm sao em nhớ những vết chim ri
Xin hãy cho mưa qua miền đất rộng
Để người phiêu lãng quên mình lãng du

Chiều nay còn mưa sao em không lại
Nhớ mãi trong cơn đau vùi
Làm sao có nhau, hằn lên nỗi đau
Bước chân em xin về mau
Mưa vẫn hay mưa cho đời biển động
Làm sao em biết bia đá không đau
Xin hãy cho mưa qua miền đất rộng
Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau....
Admin
Admin
Admin

LỜI BÀI HÁT TIẾNG VIỆT Empty
Bài gửiTiêu đề: HAY NHI-THAK NHA    LỜI BÀI HÁT TIẾNG VIỆT I_icon_minitimeTue Oct 26, 2010 8:31 pm

https://xahoihock33.forumvi.com

LỜI BÀI HÁT TIẾNG VIỆT
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Phần mềm viết tiếng việt trong Audition
» Quy tắc viết hoa trong Tiếng Anh
» LOI MAY BÀI HAT TIENG ANH
» LỜI 10 BÀI HÁT TIẾNG ANH HAY
» TIẾNG NÓI BUỔI TỰU TRƯỜNG (thơ)