Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Chúc lớp trưởng một ngày bình yên, êm ấm bên người mà mình yêu. Nhưng nhớ đừng làm gì quá giới hạn của nó Giởn thôi ko biết lớp trưởng nhà ta có em nào chưa nửa ^^ Thay mặt chủ tịch nước, chủ tịch quốc hội, các bộ trưởng, các ban ngành, 84 triệu người VN, 6 tỷ dân trên thế giới, chúc mừng ...Chúc Mừng Sinh Nhật Các Bạn XHHK33 «´¨`•..¤ Nguyễn Thanh Hà 05-05-1990 ¤..•´¨`» Giáp Thanh Phúc 13-05-1988 (¸.•'´(¸.•'´¤Lương Thị Thiếp 29-05-1989 ¤`'•.¸)`'•.¸) Huỳnh Đình Tuấn Vũ 01-05-1991 «´¨`•..¤Huỳnh Đình Tuấn Vũ 01-05-1991¤..•´¨`» thanh cong
Very Happy CHÀO CÁC BẠN,VÌ LÝ DO RIÊNG THỜI GIAN VỪA QUA VÌ NHIỀU CÔNG VIÊC MINH KO THỂ DÀNH NHIỀU TIME ĐỂ XÂY DỰNG DIÊN ĐÀN ĐC.THỜI GIAN NÀY MONG ĐC GIÚP ĐỞ CỦA CÁC THÀNH VIÊN VỀ MẶT NỘI DUNG ĐỂ XÂY DỰNG DD XÃ HỘI HỌC NGÀY CÀNG LỚN MẠNH.Twisted Evil
ĐÔI BÓNG XHH MUÔN NĂM CHÚNG TÔI LUÔN CỖ VŨ HẾT MÌNH...TỰ TIN CHIẾN THẮNG.HIHI XÃ HỘI HỌC VÔ ĐỊCH ^^ thanh cong

BÓI TÊN NGƯỜI BĂNG CHỮ CỔ

Go down 
Tác giảThông điệp
tuanlong
Super mod

BÓI TÊN NGƯỜI BĂNG CHỮ CỔ Empty
Bài gửiTiêu đề: BÓI TÊN NGƯỜI BĂNG CHỮ CỔ   BÓI TÊN NGƯỜI BĂNG CHỮ CỔ I_icon_minitimeMon Dec 21, 2009 12:29 am

Rune là loại chữ viết cổ được dùng tại các dân tộc Bắc Âu nguyên thủy (gọi chung là Viking)

Người ta chỉ ra rằng loại chữ viết này tương ứng với bảng chữ cái Latinh ngày nay, và mỗi chữ cấu thành lên tên 1 người sẽ chỉ ra nét tính cách hay điều sẽ xảy ra trong cuộc đời người ấy. Tên bạn là sự lắp ghép của những chữ nào?

Muốn biết bảng chữ cái này ẩn chứa điều gì bên trong bạn, chỉ việc tra từng chữ cái cấu tạo nên tên bạn.

VD: Tớ tên là Ngọc thì sẽ tương ứng với: Ng (Inguz) + O (Othila) + C (Kenaz)

Kết luận: Tớ là người có sức sáng tạo nhưng lại thường hoài niệm quá khứ. Và giống như 1 con mèo, tớ thích được ôm ấp, vuốt ve.

Dựa vào kiểu chữ này, các bạn cũng có thể tạo nên 1 kiếu chứ ký rất riêng dành cho bản than đấy.

1. Fehu - Tương ứng với chữ F:
Từ khóa: Cây lúa mì. Ý nghĩa: Bạn đạt được sự giàu có về vật chất, tiền bạc xuôi chèo mát mái.

2. Uruz - Tương ứng với chữ U:
Từ khóa: Con bò đực. Ý nghĩa: Bạn luôn có sức mạnh để vượt qua mọi thách thức.

3. Thurisaz - Tương ứng với chữ Th:
Từ khóa: Bụi gai. Ý nghĩa: Những xung đột đời thường sẽ gây phiền phức cho sự yên ổn của bạn.

4. Ansuz - Tương ứng với chữ A:
Từ khóa: Thần Odin. Ý nghĩa: Hãy suy nghĩ bằng lí trí, nó sẽ đem đến "ánh sáng" cho cuộc đời bạn!

5. Raido - Tương ứng với chữ R:
Từ khóa: Xe ngựa. Ý nghĩa: Bạn luôn ở trạng thái di chuyển hay trên 1 chuyến du ngoạn. Bạn "đi" rất nhiều và cuộc đời bạn chẳng khác nào một hành trình dài.

6. Kenaz - Tương ứng với chữ K, C hoặc Q:
Từ khóa: Ngọn đuốc. Ý nghĩa: Bạn luôn có những ý tưởng chợt lóe sáng, vừa khoa học lại vừa sáng tạo. Nó sẽ góp phần làm biến đổi cuộc sống của bạn.

7. Gebo - Tương ứng với chữ G:
Từ khóa: Món quà. Ý nghĩa: "Cho đi thì sẽ nhận lại" (còn nhiều hơn thế), bạn sẽ nhận được nhiều lợi lộc từ những món quà bạn đã cho đi (1 cách có chủ đích) hoặc từ những sự đổi chác công bằng.

8. Wunjo - Tương ứng với chữ V, X hoặc W:
Từ khóa: Ước nguyện. Ý nghĩa: Bạn là người hạnh phúc và những mong ước của bạn sẽ trở thành sự thật.

9. Hagalaz - Tương ứng với chữ H:
Từ khóa: Mưa đá. Ý nghĩa: 1 cách đơn giản, nếu bạn đang đứng ở tâm bão hay phải chịu những trận mưa đá dữ dội trong cuộc đời thì cách tốt nhất là hãy chạy đi tìm một chỗ trú. Lời khuyên dành cho bạn là hãy biết bỏ hết nỗi buồn lại phía sau.

10. Nauthiz - Tương ứng với chữ N:
Từ khóa: Sự cần thiết. Ý nghĩa: Khi bạn có một mong ước cháy bỏng nào đó, bạn sẽ làm tất cả để đạt được điều đó... Bằng bất cứ giá nào.

11. Isa - Tương ứng với chữ I:
Từ khóa: Băng. Ý nghĩa: Đích hướng tới của bạn là sự cân bằng. Và cách duy nhất để không phá vỡ nó là hãy sử dụng thời gian hợp lí hoặc luôn mạnh mẽ.

12. Jera - Tương ứng với chữ J hoặc Y:
Từ khóa: năm/tuổi. Ý nghĩa: Một cách nhẫn nại, mục đích của bạn là có thể kiểm soát được thời gian.một cách thuần thục.

13. Eihwaz - Tương ứng với chữ E:
Từ khóa: Gỗ thủy tùng. Ý nghĩa: Bạn nên bắt đầu từ con số 0 (điểm ban đầu) trong tất cả các mục tiêu của mình.

14. Pertho - Tương ứng với chữ P:
Từ khóa: Cái hộp. Ý nghĩa: Bạn cảm thấy chán nản về chính số phận của mình? Cho dù nó là bất cứ điều gì thì lời khuyên dành cho bạn là hãy "cáo từ" nó ngay để tạo nên số phận khác cho chính mình.

15. Algiz - Tương ứng với chữ A:
Từ khóa: Sự che chở/bảo vệ. Ý nghĩa: Bạn sẽ mạnh mẽ hay yếu đuối, tất cả đều phụ thuộc vào việc bạn có được che chở và yêu thương hay không?

16. Sowulo - Tương ứng với chữ S:
Từ khóa: Mặt trời. Ý nghĩa: Bạn luôn lướt trên con sóng dâng trào của sự may mắn và năng lượng sáng tạo dồi dào đó!

17. Teiwaz - Tương ứng với chữ T:
Từ khóa: Cái lốp. Ý nghĩa: Hình ảnh người con trai có ấn tượng mạnh trong bạn là người biết chịu trách nhiệm với những gì mình đã làm bằng danh dự của bản thân.

18. Berkana - Tương ứng với chữ B:
Từ khóa: Cái roi. Ý nghĩa: Người con trai sẽ để lại ấn tượng mạnh trong bạn là người đã nuôi dưỡng hoặc từng giúp đỡ bạn.

19. Ehwaz - Tương ứng với chữ E:
Tứ khóa: Con ngựa. Ý nghĩa: Bạn tôn trọng và chấp nhận bất cứ ai hay điều gì dành cho bạn.

20. Mannuz - Tương ứng với chữ M:
Từ khóa: Người đàn ông. Ý nghĩa: Bạn sẽ có mối quan hệ lâu dài với người nào có thể giúp đỡ bạn (1 chuyện hay việc nào đó).

21. Languz - Tương ứng với chữ L:
Tứ khóa: Cái hồ. Ý nghĩa: Bạn đang ở trong chặng đường tinh thần của mình và học được thêm nhiều điều về bản năng hay năng khiếu của bản thân.

22. Inguz - Tương ứng với chữ Ng
Từ khóa: gỗ freijo. Ý nghĩa: Bạn thích được ôm ấp, vuốt ve, nói chung là những cử chỉ ôm ấp, đụng chạm.

24. Othila - Tương ứng với chữ O:
Từ khóa: khoản thừa kế. Ý nghĩa: Bạn luôn ở tình trạng "hoài niệm" với quá khứ.

24. Dagaz - Tương ứng với chữ D:
Từ khóa: Ngày. Ý nghĩa: Với bạn, người khác (đặc biệt là đàn ông, con trai) đều rất đáng để đề phòng. Không gì có thể thay đổi được điều này!

BÓI TÊN NGƯỜI BĂNG CHỮ CỔ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» HTC Desire phảng phất nét thiết kế của "người anh" Google Nexus One
» PHƯƠNG PHÁP XÂY DỰNG BẢNG HỎI ĐƠN GIẢN VÀ HIỆU QUẢ NHẤT
»  HTC Wildfire - mang mọi người đến gần nhau hơn
» MOI THONG MOI NHAT-HAY POST LEN CHO MOI NGUOI CUNG XEM NHA-TK
» ĐĂC TRƯNG VỀ VĂN HOÁ GIAO TIẾP CỦA NGƯỜI VIỆT